
 

 
TBS MAKAO MAKUU 

Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 

Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

Barua zote ziandikwe kwa MKURUGENZI MKUU 

 

 

 
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
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WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA 
BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MADAI YA UWEPO WA DAWA ZA MENO ZENYE 
VICHOCHEO VYA KIBIOLOJIA (HORMONES) 

Dar es Salaam, 01 Aprili, 2023 

Hivi karibuni, kumekuwepo na taarifa inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii inayoelezea 
uwepo wa dawa za meno zinazotolewa kama msaada katika baadhi ya shule hapa nchini 
zinazosadikika kuwa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) tumepima na kuthibitisha zina 
viambata ambavyo ni vichocheo vya kibiolojia (hormones) vinavyoathiri watumiaji hasa 
watoto wa kiume.   

TBS inakanusha maelezo ya kwenye ujumbe wa maneno unaosambaa kwenye mitandao 
ya kijamii kuwa ilipima bidhaa hizo za dawa za meno na kutoa taarifa kuwa zina vichocheo 
hivyo vya kibiolojia. 

Aidha, TBS baada ya kupata taarifa hiyo imefanya ukaguzi na uchunguzi wa awali katika 
bidhaa husika na kugundua hakuna uwepo wa vichocheo hivyo vya kibiolojia. 

Hata hivyo TBS inaendelea kufanya ufuatiliaji wa suala hili kwa kushirikiana na maabara ya 
Mkemia Mkuu wa Serikali.  

TBS inawashukuru wananchi wote ambao wanaendelea kutoa ushirikiano kwani suala la 
udhibiti wa usalama na ubora wa bidhaa ni mtambuka (shared responsibility). 

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba hiyo 
0800110827. 
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